പ്രബോധനത്തിൻറെ എല്ലാ ബഹുമാന്യ വായനക്കാർക്കും സഹകാരികൾക്കും നന്മ നിറഞ്ഞ പുതുവത്സര ആശംസകൾ നേരുന്നു !പാസ്റ്റർ പിള്ളയുടെ ഇടത് കണ്ണിൻറെ രണ്ടാം ശസ്ത്രക്രീയ ഡിസംബർ 13 ന് മധുര അരവിന്ദ് ഹോസ്‌പിറ്റലിൽ വച്ച് വിജയകരമായി നടന്നു . പ്രാർത്ഥിച്ചവർക്കു നന്ദി ! പ്രബോധനം ഡിസംബർ ലക്കം വായിക്കുവാൻ ക്‌ളോക്കിനു താഴെയുള്ള current issue ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക! പാസ്റ്റർ സാം ജോർജ്ജുമായി പ്രബോധനം പത്രാധിപർ നടത്തിയ അഭിമുഖം കാണാൻ ഹോം പേജിൽ ഏറ്റവും താഴെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക !!പ്രബോധനം ജനുവരി ലക്കം വായിക്കുവാൻ ക്ളോക്കിനു ത്യാഴെയുള്ള ലിങ്ക് ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക

ഐപിസി കേരളാസംസ്ഥാന ജനറൽ ബോഡിയും തെരഞ്ഞെടുപ്പും ഏപ്രിൽ 30 ന്

ഐപിസി കേരളാസംസ്ഥാന ജനറൽ ബോഡിയും 2019 -2022 വർഷത്തേക്കുള്ള ഭരണസമിതി തെരഞ്ഞെടുപ്പും നടത്താൻ ഫെബ്രു. 12 നുകൂടിയ കൗൺസിലിൽ തീരുമാനമായി . ഭരണഘടന ലംഘിച്ചുള്ള ഒരു തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുകൂടി ഐപിസി വീണ്ടും സാക്ഷ്യം വഹിക്കാൻ പോകുകയാണ് . ഭരണഘടനയുടെ ആർട്ടിക്കിൾ XI വകുപ്പ്  I,II ൽ പറഞ്ഞിരിക്കുന്നതിൻറെ  നഗ്നമായ ലംഘനമാണ് വീണ്ടും നടത്താൻ പോകുന്നത് . ജനറൽ കൗൺസിലിലേക്കുള്ള അംഗങ്ങളെയും സ്റ്റേറ്റ് ഭാരവാഹികളെയും അതായത് പ്രസിഡണ്ട് മുതൽ ട്രഷറർ വരെയുള്ള ഭാരവാഹികളെ ജനറൽ ബോഡിയിൽ തന്നെ തെരഞ്ഞെടുക്കണമെന്നും തെരഞ്ഞെടുപ്പിൻറെ സൗകര്യാർത്ഥം സ്റ്റേറ്റ് /റീജിയൻ കൗൺസിലിലേക്കുള്ള അംഗങ്ങളെ നിയോജകമണ്ഡലത്തിലൂടെ തെരഞ്ഞെടുക്കാമെന്നും പറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. ഓരോ ജില്ലയെ നിയോജകമണ്ഡലം ആക്കി ക്വോട്ട നിശ്ചയിക്കാൻ ഭരണഘടന പറയുന്നില്ല . സ്റ്റേറ്റ് / റീജിയൻ കൗൺസിലിലേക്കു എത്ര അംഗങ്ങളെ വേണമെന്ന് അതാതു കൗൺസിലിൽ എടുക്കുന്ന തീരുമാനമനുസരിച്ചുള്ള മുഴുവൻ അംഗങ്ങൾക്കും സ്റ്റേറ്റ് / റീജിയണിലെ മുഴുവൻ അംഗങ്ങൾക്കും വോട്ടുചെയ്യുവാൻ ഉള്ള അവകാശമാണ് ഭരണഘടന പറഞ്ഞിട്ടുള്ളത് . അത് മനഃപൂർവ്വം ലംഘിച്ചാണ് ഇപ്പോൾ തെരഞ്ഞെടുപ്പുനടത്താൻ  പോകുന്നത് . ഉത്തരഭാരതത്തിലെ ഗ്രാമങ്ങളിൽ അവിടെ വേണ്ടത്ര അറിവും വിദ്യാഭ്യാസവും വായിച്ചാൽ ഒന്നും മനസിലാക്കാനുള്ള കഴിവും ഇല്ലാത്ത  ചിലർ എടുക്കുന്ന തീരുമാനമാണ് അവിടെ നടക്കുന്നത് . അതുപോലെ തന്നെയാണ് ഐപിസിയിൽ ഭരണഘടന വ്യക്തമായി പറഞ്ഞിട്ടുള്ളത് മനസിലാക്കാൻ സാമാന്യബുദ്ധിയില്ലാത്ത തരത്തിൽ തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്നത് . ഇനിയും കോടതിയിൽ കയറിയിറങ്ങാനും ഭരണക്കാർക്കു ഭരണത്തിൽ തുടരാനും ഉള്ള അടവാണോ ഈ ഭരണഘടനാലംഘനം വഴിയുള്ള ഈ തീരുമാനമെന്ന് ആരറിഞ്ഞു

മാർക്കറ്റിൽ സാധനങ്ങളുടെ വില കുത്തനെ കൂട്ടിയതുപോലെയാണ് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫീസും കൂട്ടിയത് നിലവിലെ തീരുമാനമനുസരിച്ചുള്ള  തുകയും പഴയ തുക  ബ്രാക്കറ്റിലുംകാണാം .  സ്റ്റേറ്റ് വഹാരവാഹികൾ 20,000 (15,000 ) സ്റ്റേറ്റ് കൗൺസിൽ അംഗങ്ങൾ 7000 (5000 ),ജനറൽ കൗൺസിൽ അംഗങ്ങൾ 9000 (7000 ) . കഴിഞ്ഞ ടേമിലെ കമ്മീഷൻ തുടരും എന്നാണറിവ് .ഇലക്ഷൻ തീരുമാനമായതോടുകൂടി പാനലുകൾ ശക്തിപ്രാപിച്ചു . പ്രാർത്ഥനയുടെ പേരിലാണ് പാനൽ യോഗങ്ങൾ വിളിക്കുന്നത് . ഇതെല്ലാം കണ്ടു സ്വർഗ്ഗത്തിൽ വസിക്കുന്നവൻ ചിരിക്കുന്നുണ്ടാകും . പാസ്റ്ററെ തല്ലി കണ്ണിൻറെ കാഴ്ചകളഞ്ഞവനും ഗുണ്ടകളും വരെ പാനലിൽ സ്ഥാനം പിടിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ഇവരെ ഒക്കെ എഴുന്നെള്ളിച്ചു നടക്കുന്ന നേതാക്കളും അണികളും ജയിച്ചാൽ ഐപിസിയുടെ ഗതികേട് ചിന്തിക്കുന്നത് നന്നായിരിക്കും . ഈ മുൾപ്പടർപ്പു പാനലുകൾ അണിനിരക്കുമ്പോൾതന്നെ പാനൽ രഹിതരായി പ്രധാനസ്ഥാനങ്ങളിലേക്കു സഭയുടെ പുരോഗതിക്കുവേണ്ടിപ്രവർത്തിക്കാൻ തീരുമാനിച്ച വ്യക്തികളും രംഗത്തുണ്ട്, അവർക്കാണ് സഭാസ്നേഹികളുടെ വോട്ടുകൾ നൽകേണ്ടത് . അല്ലാതെ  അന്യായ കൂട്ടുകെട്ടുകൾ ഉണ്ടാക്കി ആത്മീയതയുടെ മുഖം മൂടികൾ അണിഞ്ഞു നടക്കുന്നവരുടെ തനി സ്വരൂപം തുറന്നു കാണിക്കുന്ന അവസരം കൂടിയാകണം ഈ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് . പണത്തിനുവേണ്ടിയും ഒരു നേരത്തെ ഊണിനുവേണ്ടിയും അഞ്ഞൂറ് രൂപയ്ക്കുവേണ്ടിയും ഒരു വോട്ടെങ്കിലും പാഴാക്കിയാൽ നശിക്കുന്നത് സഭയാണ് . പിന്നീട് അതിൻറെ ദുരന്തം കണ്ടിട്ട് തേങ്ങിയിട്ടു കാര്യമില്ല . വോട്ടറന്മാർ ചിന്തിക്കേണ്ട സമയമാണിത് . ഇതുവരെ നയിച്ചവരും ഭരണത്തിൽ മുമ്പ് ഒരുപ്രാവശ്യമെങ്കിലും ഇരുന്നവരും എന്താണ് ചെയ്തതെന്ന് ചിന്തിക്കുക ! ഇനി ഒരബദ്ധം പട്ടരുത് . ദൈവത്തിൻറെ കുറുപ്രാവിനെ ദുഷ്ടമൃഗത്തിനു ഏൽപ്പിക്കരുത്

Comments are closed.